ต่างหูหลุด ทำไงดีคะ??

คือวันแรกหลังเจาะเสร็จเราก็สังเกตได้เลยว่าแดงบริเวณเจาะ แล้วก็บวมตามมา
พอวันที่4-5เรานอนหลับอยู่มือก็ไปโดนต่างหูหลุดออกมาค่ะ แต่พอใส่กลับเองมันใส่กลับยากอ่ะค่ะ มันมองไม่เห็นรูด้านหลัง ลองใช้ความรู้สึกเอาแต่มันก็ไม่ได้จริงๆ เราคงไม่กล้าด้วยมั้งคะ เราลองมาเป็นชั่วโมงแล้วค่ะ อยากทราบว่า...
1.ถ้าถอดต่างหูออกมาแล้วปล่อยให้ตันจะเป็นอะไรไหมคะ??
2.ช่วงที่ถอดต่างหูสามารถเล่นน้ำ(สงกรานต์ สระน้ำ น้ำตก)ได้ไหมคะ??

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ🙏
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่