ขอบคุณน้ำใจของ เจ้าหน้าที่อำนวยความสะดวกด้านการจราจรของ Central World ครับ

เรื่องมีอยู่ว่า ขณะที่กำลังปั่นจักรยานกลับบ้าน ช่วงที่ผ่าน CTW ฝั่งถนนราชดำริ ตรงทางเข้า1   ของได้หล่นลงตรงจุดที่วงกลมไว้โดยไม่รู้ตัว

จนผมเลยไปถึงทางออกของ CTW ใกล้สะพานข้ามคลองตรงประตูน้ำ จังหวะที่ผมจอดรถเพื่อรอรถที่กำลังออกมาจาก CTW
เจ้าหน้าที่จราจรท่านนึงเดินมาบอกว่า " มีของหล่นตรงทางเข้า1ครับ เพื่อนที่จุดทางเข้า1 แจ้งมา"

ผมหันไปสำรวจรอบตัวและรอบจักรยาน พบว่าไฟท้ายหายไป จึงปั่นกลับไปที่ทางเข้า1
ก็พบเจ้าหน้าที่จราจรของ Central World ถือไฟท้ายของผมรออยู่ แล้วก็คืนให้ผม
ผมก็ได้ยกมือไหว้ขอบคุณที่ช่วยเก็บและแจ้งเจ้าหน้าที่อีกจุดให้บอกผม ไม่งั้นได้เสียเงินซื้อใหม่แน่ๆ

สุดท้ายนี้ขอขอบพระคุณเจ้าหน้าที่อำนวยความสะดวกด้านการจราจรของ Central World ทั้ง2จุด ขอบคุณที่พี่ๆทำมากกว่าหน้าที่ที่ได้รับ
ขอให้พี่ๆมีแต่ความสุขความเจริญและขอบคุณ Central World ที่คัดคนดีมาทำงานครับ

ปล.ไว้จะซื้อขนมไปฝากพี่ๆครับ ขอบคุณครับเพี้ยนขอบคุณ
แสดงความคิดเห็น