เรียนไม่จบภายใน 4 ปี จะหางานบริษัททำระหว่างที่เรียนปีต่อๆไปได้ไหมคะ

ก็คือว่าคณะที่เราเรียนอยู่ปกติแล้วมันต้องเรียน 4 ปีค่ะ แต่ทีนี้ว่าเราไม่สามารถทำให้มันจบ 4 ได้ ต้องเรียนต่ออีกประมาณ 3 เทอม(เทอมละ1-2ตัว) แต่ก็ไม่อยากใช้เงินของทางบ้านแล้ว ไม่อยากให้เขาน้อยใจแล้วเอาไปเปรียบเทียบว่าลูกบ้านอื่นรุ่นเดียวกับเราจบแล้วมีงานทำเลี้ยงตัวเองได้แล้ว เลยอยากจะถามว่า เราจะสามารถสมัครงานบริษัทโดยมีเงื่อนไขการเรียนดังกล่าวได้ไหมคะ เรากะจะไปสอบ toeic สิ้นเดือนหน้าค่ะเผื่อว่าจะช่วยให้ได้งานมากขึ้น แล้วก็คิดว่าจะไปสมัคร full-time ในห้างไปก่อนแต่ก็อยากจะทำงานบริษัทเหมือนเพื่อนคนอื่นๆด้วย
ไม่รู้ว่าแท็กถูกห้องหรือเปล่าถ้าผิดก็ขอโทษด้วยนะคะ
รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆเลยค่า
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่