เลิกกับแฟนแต่เราคิดถึงเขาฝ่ายเดียวหรือเปล่า

สวัสดีค่ะ .. มีเรื่องสับสนและกังวลใจ อยากขอความคิดเห็นจากเพื่อนๆ

ขอเล่าก่อนนะคะว่า คือ เราคบกับแฟนได้3 เดือน  มันอาจจะไม่ได้นานมาก แต่ความรู้สึกเราที่มีให้เขามันมากเลย
แฟนเราเป็นคนอินโดนะคะ เราเจอกันในเกม ไม่เคยคิดเหมือนกันว่าจะไปรู้สึกอะไรกับเขาได้😣
แต่รู้ตัวอีกทีก็รู้สึกไปแล้วค่ะ 

เราคุยกันตกลงเป็นแฟนกัน  เขาใส่ใจดีมาก ตอบแชทตลอด จะทำอะไรบอกทุกครั้ง 
ถ้าหายไปสัก1 ชม. เขาก็จะขอโทษตลอด ถ้าเรางอนเขาจะโทรมาง้อ จะกี่สายเขาก็โทร
เราคุยกันทั้ง แชท เฟสทาม นะคะ แล้วก็เล่นเกมด้วยกัน 
ทุกๆวันมีเขาในชีวิตประจำวันเราไปแล้ว เพราะเขาแทบไม่เคยหายไปเลย
นอกจากเวลานอน   แต่เขาเป็นคนที่ค่อนข้างจะคิดมาก และขี้งอน
แต่เขาจะไม่ค่อยบอกเวลาที่เขาคิดอะไร เขาชอบพูดประชดค่ะ
เขาชอบคิดตลอดเวลาว่าเขากลัวเรา เขากลัวว่าเราจะแค่เล่นๆกับเขา
เขาชอบน้อยใจเราเวลาที่เราพูดกับเพื่อนของเขามากกว่าเขา
หรือเรื่องอะไรเล็กๆน้อยๆก็ตาม 

เราคุยกันจนถึงเรื่องสิ้นปีนี้เราจะเจอกันนะคะ เราคาดหวังไว้มาก 
เขาก็ดูเหมือนจะจริงจังในระดับนึง เขาพูดถึงเรื่องถ้าเขามาทำงานที่นี่ เงินเดือนเท่าไหร่
วางแพลนกันเลย จนคิดว่าเขาก็คงจริงจังในระดับนึง 

แต่ปัญหาคือ เราก็ขี้งอน คิดมาก เขาก็ขี้งอนและคิดมาก เวลาเขาโกรธทีไร เขาจะพูดว่า
เขาจะไปแล้ว เขาไม่คุยกับเราแล้ว แต่เขาก็ไม่เคยไปเลย
จนกระทั่งครั้งสุดท้าย เราทะเลาะกันค่ะ ทะเลาะกันเพราะเรื่องเดิมๆ คือ เราไปว่าเขาเรื่องผญ 
แต่เขาก็ไม่ได้ทำอะไรนะคะ เราแค่เข้าใจผิด เราก็โกรธเขา เขาก็มาอธิบาย แล้วก็บอกกับเรา
ว่าถ้าเราอยากไป เราไปได้เลย เขาบอกว่าเขาไม่ได้เพอเฟค ไม่ได้เหมือนเพื่อนของเขาที่เราชอบคุยด้วย
แล้วครั้งนี้เขาก็ไปจริงๆค่ะ เราง้อยังไงเขาก็ไม่กลับ🥲
อีกวันเขาทักมาหาเรานะคะ ถามว่าเราทำอะไรอยู่ แต่คุยกันนิดหน่อย เขาก็ไม่คุยแล้วค่ะ
เขาเปลี่ยนไปแล้วจากที่ปกติ ตอบเร็วมาก ตอบตลอดเวลา จะเป็นคนบอกว่าอยากคุยก้บเรา

.. จนตอนนี้ตั้งแต่เลิกกันไป ก็ 20 วันแล้วนะคะ แต่เราก็ยังติดต่อกันอยู่บ้าง เขาบอกว่าหวังว่าเราจะเพื่อน
กันได้ แต่ในใจยังคิดถึงเขาตลอดเลยค่ะ เขาบอกว่าเขากลับมาหาเราไม่ได้ในตอนนี้
แต่ผ่านไป1 อาทิตย์ เจาจะกลับมาหาเรา แต่เราบอกว่า ขอให้กลับมาจริงๅ เพราะเรากลัวว่าถ้าเขามา
เขาจะไปอีก แต่เขาก็บอกว่า ถ้าเรามีความคิดแบบนี้ เขาคงกลับมาไม่ได้ เพราะเราไม่อยากให้เขากลับมา🥲

บางทีเราก็สับสน เขาจะทักมานะคะ วันเว้นวันบ้าง แต่จะคุยกันนิดหน่อยเท่านั้น บางทีก็เล่นเกมด้วยกัน
บางครั้งเขาก็จะชอบประชดเรื่องเรามีคนใหม่แล้ว แต่เรายังไม่มีเลย
หรือถ้าเขาเห็นว่าเล่นเกมกับผู้ชาย เขาจะตามมาดู แล้วก้ว่าเรา แล้วก็ไม่พอใจ
บางทีเราลงสตอรี่ เขาก้จะทักมาถามเราว่าเราไปไหน 
หรือวันอื่นๆก็จะส่งอะไรมา พอตอบไปคุยกันนิดนึงก็ไม่ตอบแล้ว
บางทีเราทักไปหาเขา เขาก็ชวนคุยนะคะ บางที ก็ไม่ตอบ5555 
แต่เวลาเขาทักมา เราตอบตลอด😟😟   ถ้าครั้งไหนเราไม่ตอบ เขาจะส่งมารัวๆให้เราตอบ
เราก็ไมีค่อยเข้าใจในต้วเขาเท่าไหร่ คือ เราไม่รู้ว่าเขาคิดยังไง
คิดอะไรอยู่ เราถามเขาเขาก็บอกว่าเขาก็ไม่รู้เหมือนกันว่าเขาคิดอะไร
เขามาคนใหม่หรือยัง เราก็ไม่รู้ 

ตอนนี่ก็ยังเป็นแบบนี้กันอยู่เรื่อยๆ คือก็นานๆทีเจอก้นในเกม หรือ วันเวันวันเขาทักมา
เราดีใจนะคะ ที่เขาทักมา แต่เราก็เสียใจ
😥

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่