ผมตามหาชื่อหนังเรื่องหนึ่งที่ทำอาหารเกี่ยวกับอาหารโมเลกุนครับช่วยผมทีไครรู้ตอบม

เนื้อเรื่องที่ผมจำได้นะ
พระเอกทำงานเป็นคนทาสีหรืออะไนสักอยู่ที่บ้านคนรวยหลังหนึ่ง วันหนึ่งเชฟชื่อดังมายังบ้านหลังนั้นเพื่อคุยกับเจ้าของบ้านแล้วได้ทาน(น่าจะ)ซุปของพระเอก เชฟจึงถามเจ้าของบ้านว่าใครทำ เจ้าของบ้านบอกว่าพระเอกเป็นคนทำ เชฟไปหาพระเอกที่กำลังทาสีอยู่(มั้ง) แล้วพูดคุยเรื่องสูตรซุปที่พระเอกทำหน้าจะประมานว่ามะนเหมือนสูตรของเชฟเลย คุยไปคุยมาก็ตกลงให้พระเอกไปทำงานที่ร้านอาหารของเขา
แล้วก็มีช่วงหนึ่งเชฟต้องแอบใส่ชุดกิโมโนไปกินอาหารโมเลกุนของร้านคู่แข่ง

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่