ตามหาข้าวหอมมะลิ คุณภาพดี และกลิ่นหอม

พอดีไปซื้อข้าวยี่ห้อหนึ่งมา ดูตามรีวิวอะไรก็ว่าดี
แต่พอเราเอามาหุงจริง ...ความเหนียว ความนุ่ม ความหนึบ ขึ้นหม้อ คือดีหมด ติดอย่างเดียว !!!มันไม่หอม!!! ไม่เหมือนหอมมะลิที่ซื้อตามร้านข้าวสาร

...เลยอยากทราบว่า ใครพอจะมี แหล่งซื้อข้าวหอมมะลิ แบบยี่ห้อไม่ดังแต่อร่อย หอม เกรดดีๆ...

ปล.เสริมอีกเล็กน้อย ได้ยินชื่อเสียง ข้าวหอมมะลิสุรินทร์มาว่าหอมไป 3บ้าน 8บ้าน ใครมีแหล่งแนะนำหน่อยครับ

ขอบคุณครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ติดต่อหลังไมค์ได้นะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่