ตลาดแห่งนึงในโคราชเรียกเก็บค่ายกหลังคาสูงขึ้น ล็อคละ 4500 กับผู้เช่าได้เหรอ?

กระทู้คำถาม
ตลาดเรียกเก็บค่ายกหลังคาสูงขึ้น ล็อคละ 4500 กับผู้เช่าที่จะต้องต่อสัญญาโดยไม่มีการระบุงบประมาณ วันเวลาที่ก่อสร้าง ไม่มีความชัดเจน ถามอะไรก็ตอบว่ายังไม่รู้ๆ แต่จะบังคับเก็บกับผู้ต่อสัญญา แบบนี้ถูกกฎหมายมั้ยครับ ใครพอมีความรู้ทางด้านนี้ขอปรึกษาหน่อยครับ 

(ค่าแรกเข้าก็จ่ายให้ตลาดไปแล้ว 7000 ประกันสัญญา 2000 ค่าทำความสะอาดต่อปี 1000 ค่าล็อครายสัปดาห์อีก)

ไม่ใช่ว่าจะไม่ยอมจ่ายเลยแต่โครงการไม่ชัดเจน กว่าจะได้กำไร 4500 มาในยุคนี้ยากเย็นนัก พอจะมีกฎหมายคุ้มครอง พ่อค้าแม่ค้าบ้างมั้ยครับ

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นล่วงหน้า หากเข้าใจอะไรผิดไปขอโทษด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่