อยากเรียนวิทยาศาสตร์การกีฬา ผู้รู้ช่วยให้คำตอบทีค่ะ!

สวัสดีค่ะทุกคน คือเราอยากสอบถามทุกคนที่รู้ข้อมูลหรือเรียนอยู่วิทย์กีฬา สาขาไหน หรือมหาวิทยาลัยไหนก็ได้ ช่วยมาเเลกเปลี่ยนกับเราหน่อยนะ

คือตอนนี้เรากำลังจะขึ้นม.6 เราพึ่งมารู้ว่าตัวเองถนัดกีฬาหลายๆอย่าง เเต่รูปร่างร่างกายเราเราไม่รู้ว่าจะเข้าได้ไหม ส่วนสูง153 น้ำหนัก75 เราเรียนอยู่สายศิลป์ภาษา เกรดรวมๆไม่เกิน3.5 น้อยสุดคือ2.79 เป็นของม.4เทอม1 ไม่มีผลงานด้านกีฬาเลย เพราะเราพึ่งรู้ตัววันนี้
     เราอยากเรียนที่เน้นเชิงปฎิบัติ เเบบว่า...เราอยากเป็นนักกีฬา,โค้ชกีฬา เลยอยากมาสอบถามทุกคน

1. มหาวิทยาลัยที่มีวิทย์กีฬาเเล้วรับสายศิลป์ภาษาบ้างคะ
2. คือเรายังเตรียมตัวทันไหม เพราะรู้มาว่าถ้ายื่นพอร์ทต้องมีผลงานมากๆ เเล้วเรายังไม่มีซักชิ้น หรือใครมีเพจที่เขาเปิดเเข่งกีฬา กิจกรรมกีฬาสามารถบอกเราได้เลยนะ
3.มหาวิทยาลัยอะไรที่มีหลักสูตรเน้นเชิงปฏิบัติ เเบบว่าเรียนกีฬาเน้นๆเลย
4.รูปร่างมีส่วนเข้าเรียนต่อไหมคะ

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่านเเล้วให้คำปรึกษานะคะ ตอนนี้เรากำลังหาข้อมูลเพิ่มเติมอยู่ค่ะ ฝากคำถามของเราด้วยน้า

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่