รบกวนสอบถามผู้รู้หน่อยครับ กรณีที่ดินถมแล้ว เราอยากได้บ้านน็อคดาวน์ หรือตู้คอนเทนเนอร์ไปวาง โดยใช้พื้นคอนกรีตสำเร็จรูป

มันสามารถใช้ได้ไหมครับ?  ระยะยาวจะมีปัญหาไหม?  ถ้าเราไม่จ้างช่างเทปูน  (ไ่ม่รู้ว่าจ้างช่างเทปูน  จะแพงกว่าไหม?)  แต่ใช้พื้นสำเร็จไปวางเอง  โดยอาจเป็นตู้คอนเทนเนอร์วางซ้อนกันเป็นสองชั้น  หรือเป็นบ้านโคลงเหล็กสองชั้น(น๊อคดาวน์)  กรณีสำหรับคนงบน้อยน่ะครับ  พื้นที่ประมาณ ทรงกล่อง กว้าง4เมตร  ยาว 13 เมตร   รบกวนผู้รู้ชี้แนะทีนะครับ  ขอบคุณล่วงหน้ามากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่