รถเบนซ์ E300 Coupe มีเสียงดังจี๊ด ๆ มาจากล้อหลังครับ

สวัสดีครับ ผมขอเข้าเรื่องเลยครับ วันนี้ผมขับรถจากกรุงเทพมาเที่ยวพัทยา รถเบนซ์ผมมีเสียงดังจี๊ด ๆ มาจากล้อหลัง ดังเหมือนเหล็กเสียดสีกัน เสียงจะดังขณะขับรถ แต่เมื่อแตะเบลคเสียงจะหายไปครับ พอเหยียบคันเร่งเสียงก็กลับมาเป็นเหมือนเดิมครับ เสียงดังจนหงุดหงิดมากครับ พึ่งเป็นวันนี้เลย โทรไปศูนย์เบนซ์ พัทยา แจ้งว่าถ้าเข้าศูนย์จะไม่ได้รถเลย ต้องรอรับรถวันจันทร์ ซึ่งผมรอไม่ได้ ผมเลยขับรถไปให้ช่างที่บีควิกดู ช่างก็บอกผ้าเบรคปกติ ไม่หมด แต่หาสาเหตุของเสียงที่ดังไม่ได้ ผมเลยอยากถามผู้รู้ช่วยผมด้วยนะครับ ตอนนี้ผมอยู่ที่พัทยาครับ กลับกรุงเทพพรุ่งนี้ตอนค่ำ ๆ ท่านใดทราบปัญหา หรือเคยเกิดปัญหาแบบนี้ช่วยตอบผมด้วยนะครับ ผมกังวลใจมากเลย ไม่กล้าขับรถเลยตอนนี้ ขอบพระคุณมากครับ.
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่