เพื่อนๆที่เรียนจบกศน.ในระดับม.ปลาย เลือกเรียนต่อด้านไหนกันคะ

สวัสดีค่ะ วันนี้เราอยากจะถามความเห็น หรือประสบการณ์ ของคนที่เรียนจบกศน.มา
คือตอนนี้ เรากำลังจะเรียนจบกศน.(ม.ปลาย)ค่ะ แล้วเราอยากจะเรียนต่อ ปวส.
วิทยาลัยที่เราดู มีทั้งหมด3สาขา 1.บัญชี 2.การตลาด 3.คอมพิวเตอร์ธุรกิจ
เราเลือกสาขาคอมพิวเตอร์ธุรกิจ เพราะเราไม่เก่งคณิตศาสตร์เลย เราไม่ชอบการคำนวณแบบตัวเลข เลยคิดว่าสมองน่าจะรับเรื่องคอมมากกว่า
แต่... เราก็ยังกังวลอยู่ว่า สาขานี้จะเรียนยากมั้ย? เพราะกศน.เอาจริงๆคือแทบจะไม่ได้สอนอะไรเลย แค่ทำงานส่ง ให้จบๆไป เรากลัวว่าจะเรียน
ไม่ทันเพื่อนคนอื่น กลัวจะยากเกินไป เพื่อนๆที่อ่านช่วยแนะนำหน่อยได้มั้ยคะ 🙏
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่