หาดแม่พิมพ์ หาดแม่รำพึง ที่ต่อยาวๆกันไป สมัยรุ่งเรืองสุดนี่ต้องย้อนกลับไปกี่ปีหรอครับ

เคยขับผ่าน หาดแม่รำพึง หาดสวนสน หาดแม่พิมพ์ ก้นอ่าว มันจะมีถนนต่อเนื่องยาวๆๆ ตามกันไป
จะพบพวก โรงแรม รีสอร์ท อยู่หลายที่ แต่ส่วนใหญ่จะทรุดโทรม ทิ้งร้าง ดูเก่าๆ อยู่หลายที่
จึงสันนิฐานว่าแถวนี้ มันคงเป็นที่นิยม แต่ผมคงเกิดไม่ทัน เลยอยากถามคนที่เกิดทัน มันต้องย้อนกลับไปกี่ปีที่ถึงเจอยุครุ่งเรืองหรอครับ?

ถ้าจะไปเทียบกับบางแสน ที่สมัยก่อนเป็นที่นิยม จนปัจจุบันก็ยังนิยมอยู่ แล้วสาเหตุที่หาดแถวระยองไม่เป็นที่นิยมเท่าบางแสนแล้วเกิดจากอะไรครับ?

ความจริงผมชอบหาดสวนสน ดูร่มรื่นดี เวลาขับผ่าน แต่ไม่เคยจอดนะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview