ถามกันซื่อๆ เลยนะครับ คนที่ทำงานเป็นนักวิจัยอาวุธให้กระทรวงกลาโหมอเมริกาโน่ เขาใช้ชีวิตแบบหลบๆ ซ่อนๆมั้ยครับ?

คือ ผมสงสัยเหมือนกันครับ เขาคัดคนกันยังไง เพื่อเข้าทำงานวิจัย อาวุธเทคโนโลยีทางทหารให้อเมริกาโน่ ต้องจบเกียรตินิยมมหาลัยดังๆ หรือ MIT อะไรแบบนี้รึเปล่าครับ แต่ผมก็จินตนาการไม่ออกเหมือนกันว่าพวกเขาจะใช้ชีวิตกันยังไง เพราะผมคิดว่ามันเป็นอาชีพที่เสี่ยงเหมือนกัน เพราะความลับของกลาโหมอเมริกาโน่ เป็นความลับสูงสุด จะเปิดเผยโดยไม่ได้เด็ดขาด แล้วถ้าเกิดออกมาแล้วจะโดนเก็บมั้ยครับ หรือเสี่ยงโดนลักพาตัวไปเค้นเอาความลับจากชาติอริของอเมิรกาโน่ เหมือนในหนังมั้ยครับ
มันจะเหมือนในหนังมั้ยครับ ที่พอตัวร้ายจ้างพวกนักวทิยาศาสตร์วิจัยอาวุธสำเร็จแล้ว ไม่ต้องการให้ความลับรั่วไหล จะเก็บนักวิทยาศาตร์ให้หมดอะไรแบบนั้น
แล้วคนที่ทำงานให้กลาโหมอเมริกาโน่ด้านวิจัยอาวุธเขาจะอยู่แบบหลอนๆ หวาดระแวงรึเเปล่าครับ
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่