dell optiplex 790 กับการ์ดจอ quadro4000

ขอรบกวนปรึกษาหน่อยนะครับ ผมใช้ pc dell optiplex790 เพิ่มแรมเป็น 12GB ตอนนี้ซื้อการ์ดจอมาเปลี่ยนเป็นNVIDIA Quadro 4000 เปลี่ยน psu เป็น Super Flower Mega 700w 80 Plus White แต่ภาพไม่ขึ้น พอมีวิธีแก้ไขไหมครับ การ์ดจอตัวนี้เอาไปใช้กับเครื่องอื่นทำงานปกติ และเครื่องนี้ถ้าเอาการ์ดจอ 2GB ตัวอื่นมาใส่เครื่องทำงานได้ปกติ พอมีทางแก้ไขให้ใช้ตัว quadro4000ไหมครับ หรือบอร์ดไม่รองรับการ์ดจอนี้ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่