mobilio วิ่งไม่ออกเดี๋ยวลื่น เดี๋ยวหนืด เป็นจากยางหรือระบบเครื่องยนต์โปรดช่วยวิเคราะห์

มีใครเคยเป็นมั้ยครับ ตอนนี้รถมีอาการแปลกๆ บางครั้งวิ่งฉิว บางทีวิ่งหนืดๆ อืดๆ สลับกันไปมาแต่จะหนักทางวิ่งอืดมากกว่า รอบเครื่องปกติไม่สวิง ไม่วูบความร้อนไม่ขึ้น ไม่มีไฟหน้าปัดขึ้นแต่ความรู้สึกเหมือนขับรถยางแบน อึดอัดมาก รถวิ่งมาประมาณ 35000 กม. 

เพิ่งเปลี่ยนหัวเทียนน้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์มาครับแต่ยังไม่ดีขึ้น ประวัติเคยตั้งวาวล์ล้างลิ้นปีกผีเสื้อมาไม่นานและเปลี่ยนยางจากของเดิมโรงงาน dunlop 185/65/r15 มาเป็น dayton 185/55r16 มาประมาณ 2 เดือนแต่เช็คยางแล้วปกติลมไม่หายหรืออาจะเป็นยางใหม่ออกต้องพ้นรันอินหรือเปล่า? รบกวนเพื่อนๆ ช่วยวิเคราะห์หน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่