แบต ENELOOP

กำลังจะหาแบต AA แบบชาร์จได้มาใช้กับไมค์ลอยห้องคาราโอเกะ
สนใจENELOOP แต่เห็นมี2สี ดำกับขาว
เท่าที่ศึกษาการใช้งานจะแตกต่างกัน
ขาวกำลังไฟต่ำกว่า แต่ไซเคิลการชาร์จมากกว่า
ดำ กำลังไฟสูงกว่า แต่ไซเคิลได้แค่500รอบ
คำถามคือ สำหรับไมค์ลอย ควรจะใช้สีดำหรือขาวครับ
แล้วแบตENELOOP เป็นNI-MH ใช่ไหมครับ 
เวลาชาร์จไม่เกิด memory effect หรือครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่