ใช้สายcpu8พินอื่นแทนตัวเดิมได้ไหมคะ?

คือเราซื้อPsu (silver stone ST75F-GS) ลูกใหม่มาพอเสียบทุกอย่างครบ  จะเสียบสายไฟเลี้ยงcpu มันใส่กับที่เมนบอร์ดไม่ได้ค่ะ สายที่ให้มาคือสาย 8PIN กับหัวไฟเลี้ยงแบบ4+4PIN แบบนี้ค่ะ

คือฝั่ง4+4 มันใส่มบ.ไม่ได้ค่ะ  อยากทราบว่าเราสามารถเอาสายเทียบอันอื่น แบบนี้

มาใช้แทนกันได้ไหมคะ  เพราะถ้าเป็นแบบอันล่างมันจะใส่กับเจ้าเมนบอร์ดได้ค่ะ  

ขออภัยในความไม่รู้ค่ะ แต่กลัวซื้อมามั่วๆแล้วจะตู้ม!เอาอะค่ะ  ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview