แบบนี้เรียกตอบตามมารยาทรึเปล่า????

เราได้ทักไปหาแฟนเก่า หลังจากที่เลิกกันไป2เดือนเต็ม
ก็เลิกกันด้วยดีนะคะ แค่ไม่ได้เจอกันเพราะโควิดแล้วอนาคตมันเลือนลาง ก็เลยเลิกกัน เค้าบอกเลิกเอง เค้าเป็นคนต่างชาติค่ะ

วันที่บอกเลิก เค้ายังพูดเหมือนซักวันนึงจะกลับมาคุยกันได้
แต่พอมาวันนี้เราลองทักไป ประมาณว่า
"พอดีไปกินข้าวที่ร้านA เลยนึกถึงคุณขึ้นมา หวังว่าคุณคงสบายดี"  (เราเคยไปร้านนี้ด้วยกันบ่อยๆค่ะ)
คือไม่ได้ไปตื๊ออะไรเลย กลัวเค้าอึดอัดใจ แค่อยากถามว่าเป็นยังไงบ้างเท่านั้น

เค้าคอบมาว่า "ผมสบายดี งานยุ่งๆเหมือนเดิม หวังว่าคุณจะสบายดีและงานไปได้สวยเช่นกัน"
เราก็ตอบไปว่า "ขอบคุณนะ เราสบายดี งานเยอะเหมือนกัน ขอบคุณที่ตอบข้อความ
รู้ว่ามันแปลกๆที่จู่ๆส่งไปหาคุณ และอาจทำให้คุณอึดอัด แต่ก็ขอบคุณที่ตอบนะคะ"

เค้าอ่าน แต่ไม่ตอบอีกเลย
มันเหมือนจะดี แต่เรากลับรู้สึกว่า เค้าไม่เหลือความรู้สึกอะไรให้เราอีกแล้ว คิดลบไปรึเปล่าไม่รู้
เราไม่กล้าจะส่งไปอีกแล้ว เหมือนตอบตามมารยาทอะ

แบบนี้แปลว่าเค้ายังโอเคกับเราอยู่มั้ยอะคะ เค้าไม่ได้บล็อคเราด้วย แต่เค้าก็ไม่เคยส่งอะไรมาก่อน จนเมื่อวานที่เราทักไป
คิดว่าแบบนี้ควรพอมั้ยคะ...
ถ้ามันไร้สาระก็ขอโทษด้วยนะคะ แค่อยากระบาย ถ้ามีคำแนะนำก็ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview