[ CR ] KFC ที่เปลี่ยนไป หรือผมตามไม่ทัน 555

กระทู้สนทนา
สวัสดีครับ
หลังจากไม่ได้ไปทาน KFC ที่ร้านตั้งแต่ภรรยาท้อง จนตอนนี้ลูก 2 ขวบครึ่ง

สาขา โลตัสพลัสมอลล์

เข้าร้านไป พนักงานรักษาระยะห่างตามกฎของสังคมครับ

ถามอะไรก็ไม่ตอบ เลยเออ ออ สั่งตามเมนูไป

เซอร์ไพรส์กว่า ในเซตเป็นน้ำรีฟิลแต่ตู้กดเสีย !!!!
พนักงานแจ้งว่า ก็ต้องรออ่ะค่ะทำอะไรไม่ได้ อืม....
สุดท้ายก็กดได้แค่น้ำส้มอย่างเดียวแต่เมนูแจ้งรีฟิล ตอนขายก็ไม่ได้บอกว่าตู้เสีย

ผมเพิ่งทราบว่าพนักงานยุคนี้นั่งโต๊ะหน้าร้าน มีตติ้งกันได้
คุยกันเสียงดัง ไม่ต้องสนใจลูกค้า
ไม่ต้องรอเวลาเลิกงาน

บางคนเดินไปกดไอติมเอากลับมากินที่โต๊ะในร้านหน้าตาเฉย

เท่านี้ล่ะครับ
ที่จะบอก หลังจากไม่ได้ไปทานมา 3 ปีกว่า
โลกของร้านฟาสฟู้ด พัฒนาไปมากจริง ๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่