มีวิธีแก้ปัญหาความเร็วเน็ตของ tot ตกช่วง 1ทุ่ม-4ทุ่มมั้ยครับ

กระทู้คำถาม
ซื้อ zyxel lte 4506 bucket พร้อมซิม thunder 999 ของ tot มาครับ ช่วงเย็นความเร็วก็น่าพอใจได้ถึง 40 Mbps แต่พอ 1 ทุ่ม เหลือ 1 Mbps พอใกล้ๆ 5 ทุ่มก็กลับมา 50 Mbps
พอเข้าใจว่าอาจจะช่วงหัวค่ำคนใช้งานเยอะ แต่มันตกลงไปจนน่าใจหาย แทบจะทำอะไรไม่ได้เลยครับ พอจะมีวิธีตั้งค่าอะไรที่อย่างน้อยให้มาถึงซัก 10 Mbps มั้ยครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่