คุณแม่ตั้งครรภ์คนไหนเคยเป็นปัสสาวะอักเสบบ้างคะ??

ตามหัวข้อเลยค่ะ
เริ่มแรกคือมีเลือดออก2-3จุดเปื้อนกกน.
พอตอนเช้าปัสสาวะเสร็จทำความสะอาดใช้ทิชชู่ซับก็มีเลือดออกมา แม่เลยไปหาหมอ
หมอก็ตรวจภายในและตรวจปัสสาวะ หมอก็บอกเป็นปัสสาวะอักเสบ และบอกว่าปกติของคนท้องถ้าเป็นจะมีเลือดออกกระปิดกระปอย  
**ฉี่ปกติค่ะ ไม่แสบไม่ขัดไม่ปวด แต่มีเลือดออกเป็นบางครั้ง เป็นทุกวันค่ะ บางทีออกมากออกน้อย 
คือกินยามาจะ2อาทิตย์แล้ว น้ำก็กินเยอะมาก ไม่กลั้นฉี่ ฉี่บ่อยมาก (มีบางวันที่กินน้ำน้อย แม่ก็จะมาอัดๆตอนเย็น) เป็นกังวลมากค่ะว่าจะมีผลอะไรรึป่าว
มีแม่คนไหนเคยเป็นบ้างคะ แล้วนานมั้ยกว่าจะหาย มีวิธีที่ทำให้ดีขึ้นมั้ยคะ

****คุณหมอบอกเลือดออกมาจากช่องปัสสาวะมากกว่าไม่ได้ออกจากช่องคลอด ก็บอกแค่ให้กินน้ำเยอะๆ อย่ากลั้นฉี่ ถ้าเลือดออกเยอะผิดปกติให้พบหมอทันที กินยาให้หมด  ก็ไม่ได้บอกว่าอันตรายอะไร
****ที่เครียดคือยังมีเลือดออกตลอด กลางวันเข้าห้องน้ำไม่ต่ำกว่า10รอบ เวลาใช้ทิชชู่ซับก็จะมีเลือดอยู่2-3รอบ 
กลางคืนก็เข้าเป็น10รอบ ก็จะมีซัก1-2รอบ
บางวันก็คือมีทั้งวัน  บางวันก็ไม่มีเลยไปมีตอนช่วงกลางคืนอย่างงี้อ่ะค่ะ 
เห็นละจิตตก5555
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่