Honda City 1.0 turbo ปี 2020 อาการนี้แร็คพวงมาลัยมีปัญหาหรือไม่ครับ

มีคราบคลายน้ำมันซึม ที่แร็คพวงมาลัย (ไม้ตีกลอง) รถอายุ 1 ปี ไมล์ 16,000 เป็นทั้งด้านซ้ายและขวาครับ

แต่ mazda 2 อีกคัน อายุ 5 ปี ไมล์ 80,000 ก็ไม่เป็นครับ แห้งปกติ

ผมเข้าใจว่ามันเป็นแร็คไฟฟ้า ไม่ได้ใช้น้ำมัน อาจเป็นคราบจาระบีหรือไม่ ถ้าเป็นจาระบีมันจะลอดยางกันฝุ่นออกมาเลยหรอครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่