แนะนำสถานที่ท่องเที่ยว จ.พังงา แบบไม่ลงทะเล

ผมจะไปเที่ยว จ. พังงา กับครอบครัว (ผู้ใหญ่ 3 เด็ก 1 ผู้สูงอายุ 2) อยากได้สถานที่เที่ยวแบบไม่ลงทะเล 1 วันครับ สำหรับผู้สูงอายุ เดินได้ปกติ แต่ไม่สะดวกลงเรือ ระหว่างวันที่ 3-6 เม.ย.นี้ โดยนั่งเครื่องไปลง สุราษฏร์ธานี เนื่องจาก สู้ค่าตั๋วไปลงภูเก็ต หรือ กระบี่ ไม่ไหว (ลงสุราษฏร์ 17,000.- ลงภูเก็ต 37,000.- ) เอาส่วนต่างไปกินดีกว่า จองที่พักเรียบร้อยแล้วที่ เขาหลัก วันแรก คงไม่ได้ไปไหนพักผ่อนเก็บแรง วันที่ 2 ตั้งใจ One Day Trip ทั้งวันที่ 3 ยังไม่มีแผน วันที่ 4 ว่างถึงบ่าย กลับไฟล์ทเย็น
รบกวนเพื่อนๆ ที่เคยไป แนะนำสถานที่ท่องเที่ยวร้านอาหาร ใน จ. พังงา หรือ จ. ใกล้เคียง ให้หน่อยครับ ถ้าเป็นไปได้จะกลับมารีวิว ให้ดูครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่