ผมต้องการทำ Hard Reset ล้างข้อมูลของโทรศัพท์มือถือ แต่ว่าทำไมล้างไม่ได้ ข้อมูลยังอยู่ครบเหมือนเดิมครับ ???

คือ ผมใช้โทรศัพท์ยี่ห้อ SKG รุ่น AD-574 ใช้มานานประมาณ 6 เดือนแล้ว รู้สึกว่ามันเริ่มหน่วง ๆ และมักมีข้อความ "ขออภัยบริการของ Google หยุดให้บริการแล้ว" ขึ้นมาบนหน้าจอบ่อย ๆ ทำให้เครื่องค้าง... ผมจึงต้องการทำ Hard Reset ก็ศึกษาวิธีทำใน Youtube ซึ่งก็สามารถทำ Hard Reset ได้ทุกขั้นตอนตามปกตินะครับ ระหว่างที่ทำเครื่องก็ไม่ได้ฟ้องอะไร (ก่อนหน้านี้ก็เคยทำ Hard Reset ก็ทำได้ตามปกติครับ) ...

แต่ว่าคราวนี้ มีปัญหาว่าทำไมหลังจากทำ Hard Reset แล้ว... เครื่อง reboot กลับมาแล้ว...
ปรากฎว่าข้อมูลทุกอย่างยังอยู่เหมือนเดิมเลยครับ งงมาก ... Facepalm... เครื่องก็ยังหน่วง ๆ เหมือนเดิม แอปที่เคยดาวน์โหลดก็ยังอยู่ครบไม่ถูกลบ รูปภาพในเครื่องก็ไม่หายไปด้วยครับ (เครื่องไม่ได้ใส่เมมนะครับ...) ...ผมเลยลองทำการรีเซ็ทซ้ำอีก 2-3 ครั้ง  แต่ว่าข้อมูลทุกอย่างก็ยังคงอยู่เหมือนเดิม...
เลยจนปัญญาแล้วครับว่าทำไมถึงเป็นแบบนี้ หรือว่าเครื่องมันจะเสียแล้วหรือเปล่า หรือต้องทำวิธีไหนครับ รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะครับ...
ขอบคุณล่วงหน้ามาก ๆ สำหรับทุกคำแนะนำนะครับ...
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่