เพื่อนสนิทของเราพูดดูถูกเราค่ะ

ตอนนี้อยู่ ม.3 ค่ะ เราอยากเรียนศิลป์ภาษาอังกฤษเเต่เพื่อนกลับพูดกับเราเเบบนี้ว่า เรียนไม่ไหวหรอก จากที่กูเห็นเรียน ตอนนั้นคือเฟลเลยค่ะ เเล้วยังบอกว่าเราตัดสินใจดีเเล้วใช่ไหม เราก็เลยตอบว่าใช่เราจะเรียนสายนี้
เเต่เพื่ิอนก็ยังมาพูดเเบบนี้อยู่หลายครั้งจนเราเก็บมาคิดเเล้วร้องไห้หนักมากกก 
เเล้วยังอีกหลายเรื่องเลยค่ะ บอกว่าเราเหมือนยายเเก่ บอกว่าเราชอบพูดคนเดียว คือเราอยากตอบโต้ไปนะคะ ถ้าด่าไปบ้างก็จะพูดว่าจริงจังทำไมก็เเค่พูดเล่นๆ บางทีก็เอาเรื่องของเราไปนินทาลับหลัง 
คือเพื่อนเคยเเอบอ่านไดอารี่เราเเล้วไปบอกเพื่อนคนอื่นค่ะ เเล้วเพื่อนก็มาถามว่าเรื่องนี้จริงไหมตอนนั้นคือเรางงมากว่าเพื่อนรู้ได้ยังไง เเล้วเพื่อนก็มาบอกเราว่าเเอบดูไดอารี่ของเรา เเล้วยังเห็นเป็นเรื่องตลกอีกค่ะ
ปล.อยากระบายมากเลยค่ะ 

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่