ขนาดไฟล์ภาพ google photos ใน pc มีขนาดเล็กกว่า google photos ใน mobile ใช่ไหมครับ ?

ผมใช้โทรศัพท์มือถือถ่ายรูปงาน ซิงค์อัตโนมัติกับ google photos app ครับ
เวลามาเปิดคอมจะได้โหลดบนคอมได้เลย...

แต่... ขนาดไฟล์ภาพใน google photos บนคอมมีขนาดเล็กกว่า เลยใช้วิธีนี้ไม่ได้แล้วครับ...
แต่เมื่อก่อนผมเข้าใจว่ามันก็ได้นะครับ... (หรืออาจจะเข้าใจผิดไป)

เลยอยากทราบว่า... เกี่ยวกับการตั้งค่าอะไรรึเปล่าครับ
หรือว่า... เป็นนโยบายใหม่ของ google photos เพราะก่อนนี้เคยแว่ว ๆ ว่า... จะเก็บตังค์

...ขอบคุณครับ...

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่