สงสัยค่ะ เเฟนกำลังจะบวช เเต่เเม่เเฟนบอกว่าเราห้ามไป

พอดีตอนนี้เราท้องค่ะ เเต่ไม่ได้เเต่งงานกัน  เเล้วอีกไม่นานเเฟนจะบวช ไอ้ข้อที่ว่า คนท้องห้ามเข้าโบสถ์ เเฟนนาค ห้ามเข้าโบสถ์ อันนี้ก็ไปดูมาบ้างเเล้วค่ะพอเข้าใจ เเต่นี้เเม่เเฟนมาบอก ให้เเฟนบอกเราว่าเราห้ามไปงานบวช อันนี้งงมาก เเล้วตอนไปดูวันบวชเเม่เเฟนก็บอกกับพระท่านว่า เเฟนเรามีเเค่เเฟน ไม่มีเมียไม่มีลูก เราสงสัยค่ะ ช่วยบอกหน่อย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่