จากกรณีนักบินการบินไทยเผยเรื่องการเบิกน้ำมัน

ได้อ่านข่าวหมอต้วง ออกมาพูดถึงการเบิกน้ำมันในการบิน การหักคะแนน

มันทำให้ผมอดคิดไม่ได้ ถึงไฟล์ทที่ผมตกที่สุราษฎ์ธานี 

การบินไทยเที่ยวบิน TG261 วันที่ 11/12/41 

ร่อนลงครั้งแรก ลงไม่ได้ กัปตันบอกจะบินวน

ร่อนลงครั้งที่สองก็ไม่ได้อีก กัปตันบอกจะลองอีกรอบถ้าไม่ได้จะต้องกลับดอนเมือง

ร่อนลงครั้งที่สาม เต็มๆ ผมเกือบตาย เพื่อนที่นั่งข้างๆตาย

ผมอ่านข่าวการวิเคราะต่างๆ ปัญหามันหลายอย่างรวมกัน แต่ไม่เคยคิดถึงเรื่องน้ำมันหมด

พอหมอต้วงออกมาบอกว่าเค้าก็เกือบไม่รอดเพราะน้ำมันไม่พอ

มันทำให้ผมฉุกคิดได้ว่า ที่นักบินเคยบอกถ้าลงไม่ได้จำกลับกทม แต่ไม่ยอมกลับ ยังจะพยายามลง จนเครื่องตก

น้ำมันเป็นสาเหตุนึงหรือเปล่า
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่