ขอใบ ป3 ในกรณีนี้ได้หรือเปล่า

สวัสดีพี่ๆและน้องpantipทุกท่านครับ เข้าเรื่องเลยครับ คือเมื่อประมาณ 5-6ปี ผมเคยถูกฝ่ายปกครองร่วมกับทหารจับตรวจฉี่พบฉี่ม่วง เขาก็ส่งตัวไปบำบัดที่ค่ายทหารประมาณ8-9วัน ออกมาก็รายงานตัวจนครบ ทางอำเภอบอกว่าถ้าเรามารายงานตัวจนครบก็จะทำเรื่องลบประวัติในNISPAออกให้ อยากทราบว่าผมจะมีประวัติอาชญากรรมหรือไม่ ตอนนี้กำลังขอใบ ป3. ซึ่งตอนนี้ได้พิมพ์ลายนิ้วมือไปตรวจสอบอยู่ครับ รอผลประมาณ45วัน ถ้าพบว่ามีประวัติพอจะมีวิธีไหนบ้างทำให้ขอใบ ป3. ได้ครับขอบคุณครับ🙏
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่