ควรเรียนอะไรคะ

คือเราอยากทำงานเบื้องหลังกองถ่ายพวกซี่รี่ย์ โฆษณา MV อะไรประมาณนี้ค่ะ แต่ถ้าให้พูดความตั้งใจจริงๆที่คิดว่าคงเป็นไปยากก็คือ งานดูแลศิลปินตามค่ายของเกาหลีอะค่ะ เราต้องเรียนอะไรคะ เราอยากเรียนสายตรงค่ะ ถ้าพวกอาชีพนี้ไม่ได้ก็อยากเป็นโปรดิวค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
พวกนิเทศนั้นแหละ แต่ก็มีแยกย่อยหลายสาขา ไปลองหาดูว่าสาขาไหน ม.ไหนตรงใจสุด
แสดงความคิดเห็น
Preview