แฟน ไม่ชอบถุงยาง อยากถามถึงวิธีการคุมกำเนิดค่ะ

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

เราอยากถามว่า เราควรเลือกการคุมกำเนิดแบบไหนดี 
เงื่อนไข ข้อจำกัดของเราประมาณนี้ค่ะ
1. เราถือว่า ไข่ที่ ผสมแล้ว = เด็ก ดังนั้น การคุมกำเนิดที่ไม่ยอมให้ตัวอ่อนฝังตัว เรารับไม่ได้ค่ะ
2. เราเคยแพ้ยาคุมแบบกิน เราเลย   ลังเลที่จะฝัง เพราะเดี๋ยวต้องไปเอาแท่งยาออก
                                                    รวมถึงไม่กล้าฉีดด้วย เดี๋ยวจะแพ้ยาวๆเป็นเดือน
ทำงานไม่ได้แน่ๆ T_T
3. ตัวยาที่ทำให้อ้วน เรารับได้ค่ะ
4. ตัวยาที่อาจทำให้สิวขึ้น เรารับได้ค่ะ
ประมาณนี้ค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้านะคะโคมาวอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่