มีทางไหน ที่เน้นเดินทางโดยเรือ จากท่าสาทรไปท่าพระสมุทรเจดีย์​ไหมคะ (ไปสุข​สวัสดิ์​ 78)

จะหาวิธีเดินทางโดยเน้นเรือกับแท๊กซี่ค่ะ เลี่ยงรถติดช่วง 4-6โมงเย็นจากโรบินสัน​บางรัก (ท่าเรือสาทร)​ ไปสุขสวัสดิ์​ 78​ อีกทางที่ทราบคือไปลงบิ๊กซีราชบูรณะ​ แต่ยังคิดว่าไกลอยู่ตั้ง13 กิโลเมตร เลยอยากทราบว่ามีวิธีไหมที่นั่งเรือหลายต่อลงไปทางใต้ๆหน่อยเช่นท่าพระประแดง​ ท่าพระสมุทร​เจดีย์​ฯลฯ แล้วนั่งรถแทกซี่​เข้าซอยสุขสวัสดิ์​ 78​ ค่ะ เราไม่ใช่คนในพื้นที่สุขสวัสดิ์​มาก่อนและไม่ค่อยรู้เรื่องท่าเรือค่ะ จะเอามาเปรียบเทียบค่าเดินทางในหลายๆรูปแบบค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่