ขอคำปรึกษาการเลี้ยงลูกหมา 2 เดือนหน่อยค่ะ

คือน้องที่เลี้ยงไว้พันธุ์ชิสุค่ะพึ่งรับมาอยู่ด้วยได้เกือบ 2 สัปดาห์แล้วค่ะ ช่วงนี้น้องเค้ายังฉี่อึเรี่ยราดอยู่คุณแม่เลยให้เค้าไปอยู่ในห้องช่วงกลางคืนแล้วตอนเช้ามาก็ปล่อยออกมาค่ะ แต่ช่วงนี้น้องก็มีพฤติกรรมที่เริ่มจะดูดุเช่น เห่า+ขู่มือตอนเล่นด้วย ตอนกัดก็สะบัดด้วย ตอนดุหรือเรียกก็ไม่ค่อยฟัง ขอคำแนะนำด้วยค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่