[CR] เตรียมตัวเที่ยวอยุธยาด้วยรถสามล้อหัวกบ

สวัสดีค่ะ

กำลังเตรียมตัวไปนั่งคุณทวดรถไฟขบวนหัวรถจักรไอน้ำ เที่ยวแรกของปีนี้ ที่จะออกวิ่งเนื่องในวันสถาปนาการรถไฟไทย ในวันที่26 มีนาคมนี้

ก็ตื่นเต้นค่ะ  ไม่เคยนั่งขบวนนี้มาก่อน เพราะจองไม่เคยทัน ปีนี้โอกาสดีได้ตั๋วมาครอบครองแล้ว

ไม่ได้ไปอยุธยามานาน น่าจะเกือบสิบปี และงวดนี้ไม่ขับรถเอง  ก็ต้องหารถพาเที่ยว

ตัดสินใจว่า อยากนั่งสามล้อหัวกบ

ก็ค้นเจอ "ชมรมรถสามล้อท่องเที่ยวอยุธยา"ค่ะ

เสียดายก็แต่ว่า เพิ่งทราบว่าอยุธยาจะมีงานโขน ช่วง 26-28  

เสียดายมาก  ถ้าทราบก่อน จะนอนค้างอยุธยาเที่ยวยามกลางคืนต่อเลย แต่นี่ต้องกลับกับขบวนรถไอน้ำ  เพราะมีนัดเสียแล้ว

รู้อะไรไม่สู้ "รู้งี้"

สำหรับท่านที่ยังไม่มีแผนเที่ยวไหน
ลองพิจารณา อยุธยายามค่ำคืน ปลายเดือนนี้ค่ะ

อันที่จริง ตั้งใจว่ากลับจากเที่ยวรถไฟขบวนคุณทวด แล้วจะมารีวิวทริป รวมถึงบริการสามล้อท่องเที่ยวด้วย

แต่เนื่องจากไปเจอข้อมูลเที่ยวอยุธยาชมโขนและแสงไฟยามค่ำคืน  เลยอยากเอามาบอกกล่าว เพื่อว่าหากมีท่านใดสนใจ จะได้เตรียมตัวไปเที่ยวกันได้เลย

สำหรับการรีวิว " ชมรมสามล้อท่องเที่ยวอยุธยา" ก่อนการใช้บริการจริง

ในเบื้องต้น ขอให้เต็ม ในเรื่องการสื่อสารตอบไลน์ด้วยข้อมูลที่ชัดเจน สุภาพ และรวดเร็ว  การให้ข้อมูลสถานที่ท่องเที่ยว และอื่นๆทำได้ดีมาก จนตัดสินใจจองและชำระเงินให้เลยค่ะ

และเมื่อใช้บริการในวันที่26 นี้ จะประเมินผลและให้คะแนนอีกทั้งนะคะ

ท่องเที่ยวไทย ไปให้กำลังใจให้ผู้ประกอบการท่องเที่ยวแบบไม่ประมาท การ์ดไม่ตกกันเถอะค่ะ

เพี้ยนmbpt
ชื่อสินค้า:   ชมรมรถสามล้อท่องเที่ยวอยุธยา
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่