เมื่อถึงวันที่โครงการการช่วยเหลือของรัฐบาล ทั้งคนละครึ่ง เราชนะ บัตรสวัสดิการ​ต่างๆหมดลง

จะทำให้พฤติกรรมการใช้เงินของประชาชนลดลงหรือเปล่าครับ เช่นจากที่เคยใช้โครงการต่างๆซื้อของใช้ของกินกันง่ายขึ้น
แต่พอโครงการจบลง อาจจะทำให้พฤติกรรมเปลี่ยนไปประชาชนไม่ค่อยซื้อของเศรษฐกิจจะตกลงมากกว่าตอนนี้อีกหรือเปล่าครับ หรืออาจจะ ใช้โครงการคนละครึ่งเราชนะจนรู้สึกว่าถ้าจ่ายเงินเอง เหมือนว่าจะแพงเกินไปจะมีคนคิดแบบนี้หรือเปล่าครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่