กักตัวในไทย (จังหวัดเชียงราย) เดินทางกลับจากเมียนมา (จังหวัดท่าขี้เหล็ก) แต่ไม่ให้เปิดแอร์ระหว่างเข้าพัก??

สอบถามหน่อยนะครับ

คือผมเดินทางกลับมาจาก จังหวัดท่าขี้เหล็ก (เมียนมา) ประมาณวันที่ 15 มีนาคม และต้องกักตัวอยู่ประมาณ 14 วัน

วันนี้กักตัวได้ประมาณ อาทิตย์หนึ่งแล้ว แต่ว่าที่พักแจ้งว่าๆไม่สามารถเปิดแอร์ได้ รวมถึง พักลมระบายอากาศ

ตอนที่ผมเข้าพัก ผมคิดว่ามันเป็นสถานกักกันของรัฐ อาจจะไม่สามารถเปิดได้
รวมถึงเขาแจ้งว่า มันเป็นแหล่งแพร่เชื้อไวรัส อันนี้ผมเลยเข้าใจครับ

แต่พอมาวันนี้ เพื่อนที่เดินทางมาจาก ท่าขี้เหล็กเหมือนกัน เขาพักสถานกักกันของรัฐเหมือนกัน
แต่เป็นอีกที่หนึ่ง ( สถานกักกันของรัฐมีหลายโรงแรม ) แต่เขาสามารถเปิดแอร์ และ พัดลมระบายอากาศได้

คือผมอยากถามว่า มาตรฐานในการเข้าพักหน่วยงานเหล่านี้ไม่เหมือนกันหรอครับ
เพราะตอนนี้ผมร้อนมากครับ ฮ่าๆๆ

เพี้ยนรมเสีย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่