ใครก็ได้ช่วยหน่อย!! กล้องเปิดติดแต่หน้าจอไม่ขึ้นทำยังไง?

พอดีว่าซื้อมานานแล้วแต่ไม่ค่อยได้ใช้บวกกับใช้ไม่เป็นด้วยค่ะ ถ่ายกับมือถือมันง่ายและสะดวกกว่า วันนี้ลองหนิบมาเปิดเครื่องดูกะว่าจะพกไปเที่ยววันหยุด แต่มันดันขึ้นหน้าจอดำมืดเลยค่ะ ลองกดชัตเตอร์มันก็จับภาพนะคะ แฟลชก็ติด แต่หน้าจอมันไม่แสดงรูปค่ะ แต่ว่าถ้าเลือกโหมดหรือกดตั้งค่าอื่นๆก็เห็นหน้าจอนะคะ ใครพอจะช่วยแก้ไขให้ได้บ้างคะ รบกวนเพื่อนๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
รูปแรกคือตอนเปิดเครื่องค่ะ ไม่เห็นอะไรเลย

รูปนี้คือกดเลือกเมนูได้

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่