สอบถามมาเหตุการตายของสุนัข

พอดีลูกสุนัขอายุประมาณหนึ่งเดือนตายไปได้ประมาณต้นเดือนธันวาคมปี 64 ตอนนี้ผ่านมาประมาณ 3 เดือนผมรู้สึกไม่ค่อยสบายใจ เพราะเคยโดนน้องกัดเป็นแผลเล็กๆมาก่อน อาการตอนน้องตายคือ อยู่น้องก็ซึมเดินไม่ค่อยได้ เบื่ออาหาร เบื่อน้ำ ปากแห้ง(แต่น้ำลายไม่ฟูมปากหรือไหลย้อยนะครับ) มีสะเก็ดแผลตามร่างกาย น้องนอนนิ่งไปประมาณ 7 วันและตายจากตอนนั้นผ่านมาได้สามเดือนผมก็พึ่งมาสังเกตุใครพอรู้ไหมครับน้องเป็นโรคอะไร ผมค่อนข้างกังวลกลัวน้องจะเป็นพิษสุนัขบ้า แล้วผมจะต้องทำยังไง (แต่ถึงตอนนี้หมาทุกตัวในบ้านร่าเริงปกติดีครับไม่มีตัวไหนมีอาการเป็นโรคเลย)
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่