ตามหาฟิคเนียลองค่ะะะ

เป็นเรื่องที่เราอ่านเมื่อปี-2ปีที่แล้ว ในจอยลดาค่ะ
เนื้อเรื่องก็ประมาณว่า "พิอ๋งเหมือนอยากไปออสเตรเลีย(ถ้าจำไม่ผิดนะ)
แล้วทีนี้ไปเจอแอคจอยตราแกรมของแดน แแบโพสชีวิตที่เรียนอยู่ที่ออสไรงี้
เลยคิดว่าถ้าไปคงสนุกดี เลยทักไปถามเรื่องบลาๆ จนต่างฝ่ายต่างรู้สึกดีค่อกัน
แต่ไม่ได้พัฒนาความสัมพันธ์ไปถึงแฟน แบบคุยกัน คอลกัน แต่ไม่ได้คบกัน
จนพิอ๋งได้ไปออสได้เจอกะแดน(จำไม่ได้ว่าตอนนั้นเค้าคบกับยัง) ก้หวานแบบไม่แคร์สื่อ
รู้สึกว่าจะมีประโยคนึงของคนในเรื่องที่เป็นผู้หญิงพิมพ์ว่า ดีจังนึกว่า(แดน)จะคบกับควายเหมือนครั้งที่แล้ว
ทำนองนี้มั้ง มีเรื่องของแฟนเก่าเข้ามาเกี่ยวกะแดนด้วย แต่ดูเหมือนจะไม่ม่าขนาดนั้นนะ"

เป็นเนื้อเรื่องประมาณนี้ค่ะ ถ้าเราจำไม่ผิดนะๆ ในจอยคับ
ใครรู้ช่วยบอกด้วยนะคะะ
//กราบ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่