มีใครรู้จักหรือมีเพื่อนเป็นแรงงานคนพม่าบ้างครับ ทำไมเขาถึงต้องเข้าวัดทุกอาทิตย์ แล้วส่วนใหญ่ทำบุญไปเพื่ออะไรครับ

พอดีผมกำลังทำหัวข้อการศึกษาเรื่องพุทธศาสนาของคนพม่า แต่ว่าด้วยผลของโควิด-19 ทำให้การจะพูดคุยติดต่ออะไรนี่เริ่มยากมากขึ้น
ใจอยากถามจากปากคนพม่าเองแต่ก็ยังไม่มีโอกาส แล้วงานที่ต้องทำก็เร่งมากขึ้นเรื่อยๆ เลยอยากจะถามคนที่พอตอบได้ว่า
ทำไมเขาถึงต้องเข้าวัดกันทุกอาทิตย์ แล้วทำไมถึงชอบทำบุญกันขนาดนั้น มีเหตุผลอะไรเป็นพิเศษครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview