ขอคำแนะนำการใช้แอฟ Binamce

เพิ่งเริ่มลองเทรด Crypocurrencies ผ่าน application "Binamce" แต่ยังไม่เข้าใจหน้าตาของโปรแกรม และการเข้าถึงข้อมูลที่ควรรู้หลายอย่างสำหรับการเทรด อยากรบกวนขอสอบถามนะครับ

1. เราสามารถรู้ได้อย่างไรว่าต้นทุนที่เราลงไปในระบบเท่าไหร่ (มันมีการแปลงเงินจากหน่วยเงินบาทเป็น usdt แล้วไม่ได้จดไว้ว่า แปลงมาเป็น usdt ได้เท่าไหร่)
2. พอไปที่หน้า wallet มูลค่า equity แสดงเป็น btc ที่จำนวนมีการขึ้นลงอยู่ตลอด ในการแสดง PNL ก็มีการเปลี่ยนแปลง ตามความผันผวนของbtc // กำลังสับสนว่าแล้วที่จริงเรา กำไรหรือขาดทุน มีวิธีดูหรือหาความเสถียรของบัญชีเราได้ยังไง
3.การเปรียบเทียบ ราคาซื้อ (ต้นทุน-+คอม) กับราคาที่จะตั้งขาย เพื่อไม่ให้ขาดทุน เราสามารถดูได้จากตรงไหนครับ (อย่างพอร์ตหุ้น มันจะขึ้นราคาซื้อ ราคาขาย กำไรที่ได้รับจับคู่ให้เปรียบเทียบซึ่งโดยรวมแล้ว หน้าตาพอร์ตหุ้น ดูเข้าใจง่ายกว่า) 

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่