ส่งของเคลม JIB แล้วได้เรื่องแบบนี้ ถือว่าโดนเอาเปรียบรึเปล่าครับ

พอดีว่าผมได้ทำการซื้อคีย์บอร์ดมาจากร้าน JIB

ราคาที่ซื้อมา 4,490฿ ตอน 12/2019  มีประกัน 2 ปี
ซึ่งได้เกิดอาการเสียและได้ส่งเคลมไปเมื่อต้นเดือนกุมภาที่ผ่านมา ผ่านไปเดือนนึงก็ยังไม่มีการตอบกลับว่าเมื่อไหร่จะได้คืน ผมเลยพยายามติดต่อไปก็ไม่มีใครตอบเลย จนล่าสุดเมื่อวานมีพนง. โทรมาแจ้งว่า ของรุ่นที่ส่งเคลมไป ไม่มีของใหม่เปลี่ยนให้ จึงเสนอคืนเงินให้ 2,490฿ ( ปัจจุบันราคารุ่นนี้ลงมาเหลือเท่านี้ )

ผมเลยอยากขอความเห็นว่า ร้านทำแบบนี้มันถูกต้องรึเปล่าครับ เพราะที่ผมเข้าใจคือ ถึงราคามันจะลงยังไงในเมื่อยังอยู่ในประกัน ถ้าไม่มีของรุ่นเดิมเปลี่ยนให้ ก็ควรจะเปลี่ยนของเป็นรุ่นอื่น หรือคืนยอดเท่ากับราคาตอนซื้อมารึเปล่าครับ...

ขอบคุณสำหรับความเห็นล่วงหน้าครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่