นายหน้าขายบ้านจะได้อะไรบ้างคะ ต่อจากกระทู้ยกเลิกสัญญากู้เงินกับนายหน้าขายบ้าน

กระทู้เก่า "พอดีแฟนเราจะทำสัญญากู้ซื้อบ้านกับธนาคาร ทางธนาคารอนุมัติมาให้แค่90% ทางแฟนเราต้องหาเงินอีกแสนกว่าเพื่อเอาไปให้ธนาคาร และต้องปิดบัตรเครดิตด้วยค่ะ แต่เงินไม่พอที่จะสามารถปิดบัตรเครดิตได้ และทางนายหน้าก็พึ่งมาอธิบายว่าถ้าเซ็นสัญญาบ้านแล้วต้องจ่ายค่าประกัน 14,000 บาท ค่าอัคคีภัย 4,000 ค่าจดจำนองอีก 12,000 บาท ซึ่งทางนายหน้าขายบ้านเลยยื่นข้อเสนอมาว่ากู้เงินกับเขาแล้วเอาไปปิดบัตรเครดิตประมาณแสนกว่าบาท รวมเบ็ดเสร็จทั้งหมเกือบสามแสน และแฟนเราได้ไปทำสัญญากู้ยืมเงินมาเมื่อวาน แต่ทำแค่เงินส่วนแรกก่อนเพื่อเอาไปปิดบัตรแสนกว่าบาท แต่ยังไม่ได้เงินนะคะ เพราะว่าทางนายหน้าจะเอาเงินมาให้พร้อมพาไปปิดบัตรวันนี้ แฟนเราก็นอนคิดมาทั้งคืนว่าถ้าจ่ายทั้งค่าบ้านและผ่อนกับเขาด้วยไม่น่าจะไหว เพราะเงินเดือนไม่ถึงสองหมื่น แต่ต้องจ่ายค่าบ้าน 7,000กว่าบาท ค่าผ่อนนายหน้าอีก 5,000บาท เกรงวาถ้าได้บ้านมาแล้วเกิดผ่อนไม่ไหวขึ้นมา ต้องปล่อยทิ้งไป เสียดายค่ะ วันนี้เลยจะขอยกเลิกสัญญากู้ยืมกับนายหน้า แบบนี้เขาจะให้ยกเลิกไหมคะ " 
มาวันนี้นายหน้าขายบ้านได้ยื่นข้อเสนอมาอีกค่ะ บอกว่าค่าใช้จ่ายทั้งหมดเขาจะออกให้ ทั้งค่าประกัน ค่าจดจำนอง ค่าอัคคีภัย ค่าต่างๆเกี่ยวกับบ้านที่จะยื่นกับธนาคารให้ และยื่นข้อเสนอมาอีกว่า จะขายบ้านให้เท่ากับราคาที่ธนาคารอนุมัติ คือ 1,215,000บาทค่ะ จากราคา 1,350,000 บาท ทางเราอยากรู้อ่ะค่ะว่านายหน้าเขาจะได้อะไรจากการที่ยื่นข้อเสนอมาขนาดนี้

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่