มีใบรับรองการทำงาน 2 แห่ง (ประจำ, งานเสริม) ยื่นรวมกันได้ไหมครับ

กระทู้คำถาม
รบกวนปรึกษาครับ พอดีผมมีงานประจำ (ขรก) เงินในสลิป 30,000 บาท บวกกับพวกเบี้ยเลี้ยง (ไม่เข้าสลิป) อีก เดือนละ 6,000 บาท 
แล้วมีรายได้เสริมจากงานแปลภาษาต่างประเทศ เดือนละ 15,000 บาท (บริษัทออกใบรับรองเงินเดือนให้)

เคยมีภาระผ่อนบ้าน ผ่อนรถ ปิดไปหมดแล้ว ไม่มีประวัติล่าช้า

ถ้ายื่นไฟแนนซ์ ผ่อนรถใหม่ ประมาณ 19,000 บาท ไฟแนนซ์ จะพิจารณาแค่หลักฐานจากงานประจำ หรือพิจารณารายได้เสริมด้วยครับ พอดีถามเซลส์เขาบอกพิจารณาแค่เงินในสลิป รายได้อื่นไม่เกี่ยว (รายได้มีการเดินบัญชีทั้งหมด) ถ้าไม่พิจารณางานเสริมจะได้ไม่ขอใบรับรองเงินเดือน
แสดงความคิดเห็น
Preview