Dtac 4G มีการเก็บเงินค่าบริการทุกวัน ครั้งละ 2.14 ตลอดเวลา ทั้งๆที่ไม่ได้เปิด ข้อมูลมือถือ (ระบบเติมเงิน)

คือมีอยู่ว่า ผมใช้ ซิม Dtac 4G ไม่ได้สมัครเพ็คเกจเน็ตไว้ เอาไว้โทรเข้าโทรออกอย่างเดียว ปกติเล่นไวไฟ โทรศัพท์เป็น Smart Phone ไม่ใช่ปุ่มกด
แต่มีการเรียกเก็บเงินตลอดเวลา ทั้งๆที่ไม่ได้เปิดข้อมูลมือถือ ในตอนแรกสงสัยว่าทำไม เงินที่เติมไว้หายตลอด ผมเลยโหลดแอป Dtac เพื่อเข้าไปเช็คว่าทำไมเงินถึงหายไป มันขึ้นมาว่า แบบนี้ครับ ผมเลยจัดการโทรหาคอลเซ็นเตอร์คือ โมโหมาก โทรไปว่าสักหน่อย แต่โทรติดยากมาก พนักกงานตอบคำถามแย่มาก ผมสั่งสอนเขาด้วย พนักงงานเหมือนไม่เข้าใจสิ่งที่ผมสื่อ แต่กลับตอบคำถามซ้ำๆ ตอบว่า มือถือมีการใช้เน็ตเสมอ แม้ว่าจะไม่ได้เปิดเพ็จเก็จเน็ต ตลกมากก คือเข้าใจนะถ้าไม่มีเน็ตจะแอบหักเงินเรางี้หรอ ทำไมถึงไม่หักเน็ตตอนเราต่อไวไฟละ แบบใช้ไวไฟเราส่งข้อมูลไปมา ทำไมถึงมาหักตอนเราไม่ได้ใช้มือถือ ที่น่าแปลกใจคือ เก็บ 2.14 บาทตลอดทุกครั้ง แล้วเวลานั้นไม่ได้จับมือถือเลย แต่บอกมีการใช้เน็ต แล้วบอกให้กด *104*72# เพื่อปิดสัญญาณเน็ตคือบางครั้งสมัครเน็ตรายวัน แล้วก็ยกเลิกก่อนแต่ไม่ได้กดปิดเน็ตด้วยการกด *104*72# คือเขาจงใจหรือยังไง เพราะถ้าผมอยากใช้เน็ตวันนี้ พอใช้เน็ตต้องมานั่งคอยกดปิดแบบนี้ตลอด เสียเวลามากครับ มันทำให้ยุงยากมากก 
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่