สอบถามเรื่อง ระบบไฟส่องสว่าง โซลาร์เซล ครับ

ผมมี พื้นที่ผนังบ้าน ทางทิศตะวันตก ทื่ต้องการจะเปลี่ยนจากเดิม เป็น ตะแกรงเหล็กฉีก แต่แสงส่องเข้าบ้าน รุนแรงมาก เลยมีความคิดจะปิดทึบ ก็เลยนึกถึงแผงโซล่าร์เซล แผงใหญ่หน่อย (ประมาณพื้นที่ สัก150*100 ซม ครับ อาจจะไม่ต้องเต็มพื้นทื่) เพื่อนํามาใช้เป็นไฟส่องสว่างเวลากลางคืน แต่
ไม่เห็นคนขายแผงใหญ่+โคมไฟ ในแบบจัดชุดเลย ส่วนใหญ่จะขายแผงเล็ก+โคมไฟ 1-2ดวง

อยากทราบว่า ถ้าเราจะทําเองยากเกินไปไหมครับ เช่น ซื้อแผงใหญ่ + หัวแยกสายไปสัก 3-4 สาย + โคมไฟที่มีแบตในตัว ถ้าทําได้ อุปกรณ์พวกแยกสาย ไปซื้อที่ไหนครับ (ประเด็นคือ ไม่ต้องการให้ระบบมันยุ่งยากเกินไป ) ขอบคุญล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่