เราไม่อยากระแวงแฟนอีกแล้ว เรากลัวเขาไปจากเรา ใครก็ได้ช่วยเราหน่อย

สวัสดีค่ะ หนูเพิ่งคบกับแฟนมาได้1ปีกว่าๆ มันเป็นช่วงที่ดีมากๆ แต่หนูต้องเรียนมหาลัยค่ะแฟนหนูเป็นลูกครึ่ง หน้าตาดีเลย เพิ่งอยู่มัธยมปลายค่ะ ตอนแรกๆเขารักหนูมากๆจนต่างคนต่างไปเรียน หนูไม่ได้เจอเขามา3เดือนแต่เรายังเปิดกล้องหากันทุกวัน จนวันนึงหนูกลับมาเจอเขาหนูดูในมือถือเขา เขาคุยกับคนอื่นถึง3คนด้วยเหตุผลที่ว่า คนที่1 เขาคุยเพื่อเอาไว้ช่วยทำการบ้าน คนที่2 เชาคุยเพราะเขาไม่อยากโดนมองว่าหยิ่ง คนที่3 เป็นเพื่อนในห้องเขาค่ะ พอหนูจับได้ตอนนั้นหนูโกรธมากเลยค่ะ ไม่ยอมๆ อย่างเดรยว แต่สุดท้ายเขาบอกเลิกทุกคนต่อหน้าหนู และบล็อคทุกช่องทาง หนูเลยอืมให้โอกาสเขาค่ะ เขาดีกับหนูมาได้อีกสัก 1เดือนกว่าๆ ที่บ้านเขามีแขกมาจากต่างจังหวัด เขาเลยเจอกับผู้หญิงคนหนึ่ง เขาบอกกับหูว่าเป็นแค่น้อง แต่จริงๆมันไม่ใช่เลยค่ะ หนูรู้สึกได้มาตลอดว่ามันมากกว่านั้น แต่หนูจับไม่ได้ เขาโมโหใส่หนูทุกครั้งที่หนูถามเขาเรื่องผู้หญิงคนนั้น จนในที่สุดวันที่มือถือเขาพัง เขามาที่บ้านหนูให้หนูช่วยกู้ข้อมูลให้ หนูเลยจับได้  เขาขอโทษหนู ขอโอกาสหนู ใช่ค่ะหนูรักเขามาก หนูให้โอกาสเขาค่ะ และหลังจากนั้นมาหนูใช้ชีวิตอยู่กับความระแวงมาตลอด ทำไมเขาถึงตอบช้า. ทำไมเข่ถึงบอกหนูว่านอนไว. ทำไมๆๆๆ หนูระวงมากค่ะแต่หนูเลิกกับเขาไม่ได้จริงๆค่ะ หนูรักเขามากจริงๆในอนาคตของหนูมีเขาอยู่เต็ม้ลยค่ะ พี่ๆช่วยแนะนำวิธีให้หนูเลิกระแวง เลิกคิดมากหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่