รากของน้อง ฮาโวเทียตัวนี้คืออะไรครับ ทำไมมันเเปลกๆ

คือวว่าผมกำลังจะเปลี่ยนกระถาง ของน้อง ฮาโวเทีย ม้าเวียนครับจึงจัดการทำออกจากกระถางเก่าเเต่สิ่งที่เห็นคือ รากของน้องไม่เหมือนรากปรกติมีรากเ เปลกๆงอกออกมาด้วย ตอนนั้นรีบจึงตัดเเล้วเเยกไว้ มีลักษณะ คล้ายต้นอ่อนยาวๆ ตรงปลายมีสีเขียวเเต่อยู่ใต้ดินน้า เราจึงถ่ายรูปเอาไว้เเต่ไม่ได้ถ่ายตอนเอาออกจากกระถางนะครับ ถ่ายตอนตัดเสร็จเเล้ว ตอนนี้น้องฮาโวเมียอายุ 2-3 ปีเเล้วครับ อยากทราบว่ามันคืออะไร เเล้วต้องทำอย่างไรครับ ถ้ามันเป็นต้นอ่อนจะเอาไปขยายพันธุ์ต่ออย่างไรครับ ขอบคุณคร้าบบ ^^
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่