อายุ14 จบม.3แล้ว อยากสอบเทียบม.6 ต้องทำยังไงคะ

คือหนูอยากรีบเรียนให้จบค่ะ เหตุผลคือหนูไม่อยากเสียเวลาเรียนม.ปลายอ่ะค่ะ คือผู้ใหญ่เค้าก็พูดว่าให้เอ็นจอยชีวิตม.ปลายนะ แต่หนูไม่มีความสุขกับการต้องมาทำการบ้านพรีเซนต์จนแทบไม่ได้นอน เลยอยากเรียนมหาลัยให้จบเฮือกเดียวไปเลยค่ะ แล้วพักสัก1-2ปีให้หายเหนื่อยแล้วทำงานอ่ะค่ะ คือหนูอยากสอบเทียบจิงๆ หนูไม่อยากให้มีใครมาตอบว่า เรียนมัธยมไปอ่ะดีแล้ว เรียนไปเถอะชีวิตมันสนุกนะ แต่หนูไม่มีความสุขเลยจริงๆค่ะ หนูรู้ว่ามหาลัยเรียนหนักกว่ามาก หนูไม่ได้ทนไม่ไหวกับงานหนักๆที่ไม่ได้นอน หนูแค่เบื่อและไม่มีความสุข เพราะฉะนั้นหนูเลยอยากทนเหนื่อยไปเฮือกเดียวแล้วพักเลยอ่ะค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่