พื้นบ้านชั้นสองของทาวน์เฮ้าส์รับน้ำหนักได้แค่ไหนคะ

ปกติอยู่บ้านปูนชั้นเดียว พึ่งซื้อบ้านเป็นทาวน์เฮาส์แต่สองชั้นค่ะ
ช่วงนี้กำลังเลือกเฟอร์นิเจอร์เข้าบ้าน แต่ไม่ชอบเฟอร์นิเจอร์ตามอินเด็กซ์ บ้านบียอนด์ หรือโฮมโปร
ก็เลยซื้อเฟอร์นิเจอร์เน้นไม้สักแทบทุกชิ้น
ห้องหนึ่งใช้ตู้เสื้อผ้า1.5*2เมตร โต๊ะเครื่องแป้ง เตียง 5ฟุต ที่นอน หนา 8-10" คือแทบไม่มีที่ว่างเลยค่ะ 
ส่วนห้องติดกัน ก็มีคล้ายกันตู้เสื้อผ้า โต๊ะเครื่องแป้ง เตียง 3.5ฟุต ที่นอน หนา 8-10" ไม้สักเหมือนกันหมดค่ะ
สองห้องนี้ขนาด 2.5*2.6 เมตร  
อยากทราบว่ามีใครเคยจัดห้องแบบนี้มั้ยคะ  แล้วโดยปกติถ้าจัดแบบนี้ พื้นจะรับน้ำหนักมากเกินไปมั้ยคะ 
กลัวพื้นพังลงมาค่ะ  
ขอขอบคุณพื้นที่นี้นะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่